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Na Mwandishi wetu
Kaimu rais wa Chama Cha Walimu Tanzanian (CWT) 
Mwalimu Dinah Mathamani (Pichani) amewahakikishia 
walimu nchini kuwa CWT itaendelea kutetea maslahi 
yao kama ilivyokuwa hapo awali na wasiyumbishwe 
na manenno ya watu kwamba kwa sasa haifanyi kazi 
hiyo. Ameyasema hayo wakati akiongea na walimu 
nchini kupitia Kongamano la SOHITCO lililofanyika 
Mkoani Iringa na kukutanisha wajumbe kutoka Mikoa 

ya Katavi,Rukwa,Njombe,Songwe, Mbeya na Iringa 
Pamoja na walimu wa Manispaa ya Iringa.
“CWT ni  chama cha wafanyakazi nchini  na lengo letu 
kubwa ni kuhakikisha maslahi ya Mwalimu tunayetetea 
na ndio maana kila siku tumekuwa tukikutana na 
viongozi wa Serikali kuhakikisha hilo linatekelezwa.”  
amesema Mathamani. 
Aidha amewataka walimu kuendelea kukipigania na 
kukilinda Chama Cha Walimu Tanzania (CWT) kwani 
ndio chama pekee kwa sasa kinachomwakilisha 
mwalimu katika meza ya majadiliano yote yanayohusu 
maslahi ya mwalimu nchini Tanzania.
Sambamba na hilo Mathamani amesema uongozi uko 
imara na unaendelea kutimiza majukumu yake ya kila 
siku na unawaomba wanachama nao kuwa imara katika 
kipindi hiki chama kinapoelekea katika mikutano mikuu 
ya kikatiba. Kongamano la SOHITCO limefanyika 
Mkoani Iringa kwa mara ya pili na lengo lake kubwa 
ni kuwakutanisha viongozi na wanachama kujadili 
changamoto hizo na njia mbalimbali wanazozitumia 
katika kuzitatua ambapo Mwalimu Mathamani alifunga 
Kongamano hilo lililofanyika kwa la siku tatu. 

Maslahi ya Walimu nchini 
ndio kipaumbele chetu 
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Njia ya majadiliano imetupa manufaa
KUTOKA MEZANI KWA KAIMU KATIBU MKUU

Kaimu Katibu Mkuu wa Chama cha Walimu 
Tanzania(CWT) Mwalimu Maganga Japhet  (Pichani) 
amewaambia walimu nchini kuwa njia waliyochagua 
ya kukaa meza moja na Serikali na kujadiliana 
kuhakikisha changamoto zinazomkabili mwalimu 
zinatatuliwa imekuwa na manufaa makubwa kuliko 
watu wanavyodhani. 
Ameyasema hayo wakati akiongea na walimu  wa 
Manispaa ya Iringa kwenye  Kongamano la SOHITCO 
lililokutanisha viongozi na wanachama wa Chama 
Cha Walimu Tanzania katika ukumbi wa Kichangani 
Mkoani mkoani Iringa.

“Tumeamua kuchagua njia ya majadiliano ya mezani 
kama njia bora kabisa ya kudai haki na maslahi ya 
walimu, na tunaishukuru Serikali hii sikivu ya mama 
Samia Suluhu Hassan imekuwa ikitusikiliza na 
imeendelea kutatua changamoto zetu” amesema 
Maganga. 
Aidha ameongeza kwa kutumia njia hiyo kumekuwa 
na mawasiliano ya karibu na Serikali na kipekee 
wanamshukuru Rais wa Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania Mheshimiwa Samia Suluhu Hassan ambaye 
amewafungulia milango ya kutatua changamoto 
zilizopo. Maganga amesisitiza pia kupitia njia hiyo 
wameona Serikali imetangaza ajira za walimu 9800 
huku pia ujenzi wa miundombinu ya madarasa zaidi 
ya elfu kumi na tano  pamoja na kundi kubwa la walimu 
kwa miaka hii  miwili ya uongozi wake  wamepandishwa 
madaraja. Sambamba na hilo Maganga amesisitiza 
CWT wataendelea kuwatetea walimu nchini na 
kuhakikisha changamoto mbalimbali zinatatuliwa ili 
kuhakikisha maslahi ya mwalimu yanakuwa bora.

    Bodi ya Uhariri
 Mhariri Mkuu Mtendaji 
Mwl. Maganga M. Japhet

Mhariri Mkuu Msaidizi 
     Neema Ezekia

          Mhariri 
Bathromeo C. Chilwa

    Msanifu kurasa 
     Adam Masoud 

      Msambazaji 
      Irene Mrabu

       Msimamizi 
Charles Mbughuni
       

         Mchapaji 
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 CHAMA CHA WALIMU TANZANIA 
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Na Mwandishi wetu Iringa.
Kaimu rais wa Chama Cha Walimu Tanzania (CWT) 
Mwalimu Dinah Mathamani (Pichani) kwa niaba 
ya viongozi wenzake wa Chama Cha Walimu 
amempongeza Rais wa Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania Mhe. Samia Suluhu Hassan kwa  kuendelea 
kuwa karibu na walimu nchini hasa baada ya 
kuhakikisha anatatua  changamoto ya miundombinu 
ya madarasa, upandaji wa vyeo, mishahara  na ajira 
mpya za walimu kwa kipindi kifupi cha uongozi wake.
Akiongea na walimu wakati wa kufunga Kongamano la 
SOHITCO kutoka Mikoa sita ya nyanda za juu kusini 
ya Katavi,Rukwa,Songwe,Mbeya,Njombe na Iringa,.
Mwalimu Mathamani amesema, “Kwa kipindi hiki kifupi 
tumeona ni kwa namna gani Rais anatupenda 
na ameendelea kututendea makubwa sisi walimu, na 
huu ndio wakati sahihi ambao wanachama wote hasa 

walimu kuja pamoja na kushikamana  kuhakikisha 
hatumuangushi Rais kwa kufanya kazi kwa bidii na 
kutimiza wajibu wetu”. Aidha Mathamani amewaahidi  
walimu ushirikiano bora  kwa kipindi hiki anachokaimu 
nafasi hiyo na kuwaomba walimu waendelee 
kushirikiana na viongozi kuhakikisha Chama Cha 
Walimu Tanzania kinasonga mbele na bila kuathiri 
malengo yake ya kutetea na kulinda maslahi ya walimu 
nchini. 
Mbali na hilo amewaahidi walimu kuendeleza 
mazuri yote yaliyoanzishwa na watangulizi wake na 
atashirikiana na viongozi wenzake kuhakikisha maslahi 
ya walimu yanatetewa pamoja na kulinda hadhi na 
taaluma ya ualimu nchini. Katika kuhakikisha CWT 
inasonga mbele Mwalimu Mathamani pia amewataka 
walimu kufanya kazi kwa bidii na kuonyesha uzalendo 
katika kutimiza majukumu yao ya kila siku na kuwaahidi 
Chama kipo imara na kitaendelea kuwa imara. 

CWT champongeza
Rais Samia

Rais Samia Suluhu Hassan
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Kaimu mwekahazina wa Taifa wa Chama Cha 
Walimu Tanzania CWT Mwalimu Protas Magesa 
amewataka walimu nchini kushikamana na 
kukiamini Chama cha Walimu Tanzania (CWT) katika 
kutatua changamoto mbalimbali zinazowakabili 
walimu ikiwa  ndio taasisi  pekee inayowawakilisha 
walimu katika kutetea maslahi yao nchini.
Ameongea hayo wakati wa ufunguzi wa 
Kongamano la SOHITCO lililojumuisha Mikoa sita 
ya.Mbeya,Njombe,Songwe,Rukwa,Katavi na Iringa 
ambapo zaidi  ya washirirki 270 ni.walimu.“Walimu.
tushikamane.katika kupigania..maslahii.yetu..na..
taasisi..hii..ndio itakayotufikisha katika malengo 
tunayoyatarajia  kwani kwa takribani miaka 30 sasa 
CWT imefanya mambo makubwa hivyo niwaombe 
walimu tuilinde taasisi hii na tusikubali watu 
wabaya..wakaingia..na..kuiharibu.”..Aidha Magesa 
ameongeza na kusema CWT imekuwa ikipambania 
sana maslahi ya walimu na sisi viongozi tutaendelea 
kushikanama na nyie ili kutatua changamoto 
mbalimbali zinazotukabili. Akimkaribisha mgeni 
rasmi Mwalimu Stanslaus Mhongole Mwenyekiti wa 
CWT Mkoa Iringa, 

ameushukuru uongozi wa Mkoa wa Iringa kwa 
kuendelea kutatua changamoto mbalimbali 
zinazowakabili walimu na kusisitiza changamoto..
nyingii..zilizoorodheshwa katika risala yao 
wanaomba zitatuliwe. Kongamano hili la Mikoa sita 
limefanyika kwa siku tatu kuanzia tarehe 13 hadi 15 
Julai ambapo lilihudhuriwa na viongozi mbalimbali 
wa Chama Cha Walimu Tanzania (CWT) na 
Serikali ambapo mada mbalimbali ziliwasilishwa na 
lilifungwa na Kaimu rais wa CWT Mwalimu Dinah 
Mathamani ambaye aliwasihi walimu kuendelea 
kukiamini chama chao kwani ndio mkombozi wao.

Magesa awataka walimu kushikamana
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Kamati ya Ujenzi CWT yatarajia makubwa 
Kamati ndogo ya Ujenzi ya Kamati ya Utendaji 
ya Taifa ya Chama Cha Walimu Tanzania 
(CWT) imesema inatarajia kasi ya umaliziaji 
wa majengo matano ya ofisi za Mikoa ya 
Simiyu,Geita,Katavi,Songwe na Njombe itakuwa 
kubwa kwa kipindi kifupi na Mikoa  husika 
itahamia katika majengo hayo.
Akiongea kwa niaba ya wajumbe wa Kamati, Naibu 
Katibu Mkuu wa CWT na Mwenyekiti wa Kamati 
hiyo mwalimu Maganga M.Japhet amesema 
tayari Chama Cha Walimu Tanzania (CWT) 
kimeweka fedha kwenye akaunti ya Mkandarasi 
SUMA JKT kwa makubaliano waliyokubaliana ili 
kukamilisha mradi huo kwa haraka.
“Kama tulivyokubaliana kwenye kikao chetu, 
nikuombe mkandarasi kuongeza nguvu ya 
kukusanya vifaa vya ujenzi na wafanyakazi kufika 
eneo la ujenzi mapema iwezekanavyo kwani 
tunatamani na tunahitaji kuyatumia majengo 
haya na ukiangalia ni muda mrefu sasa umepita 
hayajafunguliwa ”Amesema Maganga
 
Maganga amesisitiza kuwa ujenzi huo ulikuwa 
na matarajio ya kukamilika mapema lakini 
kutokana na sababau mbalimbali umechelewa 
kukamilika na uongozi wa CWT uliamua kukaa na 
mkandarasi na kupitia mkataba wao na baada ya 
makubaliano ya pande zote wameanza kuweka 
kiasi cha fedha walichokubaliana na mkandarasi 
ili kuhakikisha mradi huo unakamilika kwa wakati.

Kwa niaba ya mkandarasi anayejenga majengo 
hayo Kapteni Enock Charles amesema wao 
kama SUMA JKT wako tayari kwenda na kasi ya 
CWT kuhakikisha majengo hayo yanakamilika 
mapema na ameahidi baada ya miezi miwili 
watakuwa na neno la kusema hasa katika 
umaliziaji wa majengo kama ya Geita,Njombe 
na Simiyu ambayo yako nyuma ukilinganisha na 
Majengo ya Mikoa ya Katavi na Songwe.

Aidha Katibu wa Kamati hiyo Mwalimu Nashon 
Amos amesema ujenzi huo ulianza mwaka 
2016/2017 kwa lengo la kusogeza huduma 
kwa wanachama wao na  Kamati ya ujenzi 
wameona maendeleo hayo na wamefurahishwa 
na hatua iliyofikiwa kwa baadhi ya majengo na 
wamewaahidi walimu katika Mikoa hiyo ifikapo 
Disemba mwaka huu watakuwa na neno la 
kusema juu ya ujenzi huo.

Chama Cha Walimu Tanzania (CWT) kiliamua 
kujenga majengo hayo kwa lengo la kusogeza 
huduma kwa wanachama wake kwa mikoa Mitano 
ya Geita,Simiyu,Katavi,Njombe na Songwe 
ambayo ilikuwa haina majengo hya ofisi na tayari 
mkandarasi yuko eneo la kazi kuhakikisha kazi 
hiyo inakamilika kwa wakati. 
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Kwa habari mbalimbali zinazohusu Chama Cha  Walimu Tanzania (CWT) tafadhali tembelea kurasa zetu za mitandao ya kijamii

cwt_tz            chama__cha__walimu__tanzania             chama cha walimu tanzania

Wafanyakazi wa Mwalimu Benki wakiwa katika picha ya pamoja kwenye 
banda lao la Maonesho ya 46 ya Biashara ya Kimataifa.

Mkuu wa Kitengo Cha Ukuzaji Biashara na Masoko wa Benki ya 
Mwalimu (MCB), Bi.Leticia Ndongole akizungumza na waandishi 
wa habari (hawapo pichani) katika Maonesho ya 46 ya Biashara ya 
Kimataifa yaliyofanyika jijini Dar es Salaam

Benki ya Mwalimu ilivyonogesha Maonesho ya 46  ya Biashara
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Katibu wa Chama cha Walimu Mkoani Iringa 
mwalimu Hamis Chinahova (Pichani) amesema 
Chama Cha Walimu Tanzania kimefanya mambo 
makubwa na ya kukumbukwa  katika kuendeleza 
mustakabali wa taaluma na hadhi ya ualimu nchini.
Chinahova ameyasema hayo wakati akiongea 
na waandishi wa habari ofisini kwake na kusema 
tangu kuanzishwa kwa chama hicho mwaka 1993 
wamepata mafanikio kwenye maeneo mengi.

Alitaja baadhi ya mafanikio hayo kama vile 
kushawishi Serikali katika kutoa ajira kwa walimu 
kuanzia ngazi ya awali, msingi,sekondari na vyuo.
Kutoa elimu kwa wanachama na viongozi, 
kuchapisha na kusambaza maandiko yanahusu 
kazi/fani ya ualimu kwa mfano Sauti ya 
Mwalimu, kuendesha semina kwa wanachama 
na viongozi, kutoa mafunzo yanahusu 
UKIMWI, mafunzo ya ufundishaji bora wa 
masomo ya Kiingereza, Hisabati, Sayansi na 
elimu ya mazingira na kuongoza majadiliano 
katika kuboresha maslahi ya mwalimu nchini.
Hata hivyo Chinahova ameiomba Serikali 
kuendelea kuangalia maslahi bora na kutoa 
motisha kwa walimu kwani fani ya ualimu ni moja 
kati ya fani muhimu nchini. 
Hamisi Chinahova alisema kuwa walimu 
wamekuwa wakifanya kazi kwa kujitolea na kwa 

weledi mkubwa kuhakikisha wanalijenga Taifa 
hili kwa  kuwafundisha wanafunzi kwa juhudi 
kubwa hivyo Serikali inatakiwa kuangalia upya 
maslahi yao.
Aidha Chinahova amekumbusha kuwa walimu 
wamekuwa wakidai madeni mbalimbali ya muda 
mrefu hivyo wanaiomba Serikali kuhakikisha 
wanatatua changamoto ya madai ya walimu ili 
waendelee kufanya kazi ya wito kama awali na 
hakusita kutoa pongezi kwa Serikali ilivyoboresha 
mazingira ya kujifunzia.

Sambamba na hilo ameomba watumishi 
walimu wasipangiwe benki ya kutumia kupitisha 
mishahara yao kwa kuwa hiyo ni haki ya msingi 
na Serikali inapaswa kuridhia suala hilo.
Chinahova alimazia kwa kuiomba Serikali 
kuendelea kuajiri walimu wengi sambamba 
na ujenzi wa madarasa ili kuwapunguzia 
changamoto walimu wakiwa kazini na kuahidi 
wao kama CWT wataendelea kuwakumbusha 
walimu kutimiza wajibu wao ili iwe rahisi kwa 
wao kudai maslahi yao.

CWT kimefanya makubwa nchini asema Chinahova

Kwa habari mbalimbali zinazohusu Chama Cha  Walimu Tanzania (CWT) tafadhali tembelea kurasa zetu za mitandao ya kijamii

cwt_tz            chama__cha__walimu__tanzania             chama cha walimu tanzania
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Kwa habari mbalimbali zinazohusu Chama Cha  Walimu Tanzania (CWT) tafadhali tembelea kurasa zetu za mitandao ya kijamii

cwt_tz            chama__cha__walimu__tanzania             chama cha walimu tanzania

Mkuu wa Wilaya ya Momba Mhe. Fakii Raphael 
Lulandala (Pichani) amewataka viongozi wa Chama 
cha Walimu Tanzania (CWT) na walimu kwa ujumla 
kukipenda Chama Cha Walimu kwanza kuliko mtu 
yeyote na hii itawasaidia wao kuwatetea walimu 
wanaopata changamoto mbalimbali katika mazingira 
yao ya kazi kwani hayo ndio majukumu yao na si 
vinginevyo.
Ameyasema hayo wakati akiongea na viongozi 
mbalimbali wa CWT mkoani Iringa wakati wa 
Kongamano la SOHITCO na kuwataka viongozi hao 
kusimama kidete na kuaminiana wakati wanachama 

wao wanapopata matatizo 
“Tumekutana hapa kwa sababu ya walimu na 
tumefahamiana kwa sababu ya CWT hivyo kwa namna 
yoyote ile hatupaswi kumpenda mtu zaidi ya chama, 
tukipende chama kwanza mtu baadae, na tusikimbie 
Chama kisa yule umpendae hayupo. Hivyo ni jukumu 
letu kumtetea mwalimu kwa gharama yoyote kuliko 
kitu kingine” Asema Mhe. Lulandala na kuwasisitiza 
walimu kuendelea kushikamana na kupendana 
kwani CWT imekuwa mkombozi wa walimu nchini 
na imesaidia walimu katika matatatizo mbalimbali 
na hakusita kutoa mifano ya namna gani ambavyo 
walimu nchini wamekuwa wakinufaika na CWT.
Aidha amewataka walimu nchini kukipenda 
chama hicho na kuendelea kukiamini kama yeye 
anavyokiamini  kwa kuwa kimekuwa ni msaada 
mkubwa kwa walimu nchini.

Kipendeni Chama kwanza  Asema DC Momba
Habari / Tangazo
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Benki ya Biashara ya Mwalimu (MCB) imekuwa 
kimbilio la wananchi wengi katika Maonesho 
ya Sabasaba ambapo ya watanzania 80 
waliotembelea banda la maonesho la benki hiyo 
walipata mikopo huku wengine zaidi ya 100 
wakifungua akaunti.
Mwandishi wetu alipotembelea banda hilo 
namba 49 kwenye jengo la Jakaya Kikwete, 
katika maonesho ya 46 ya Biashara maarufu 
kama Sabasaba alishuhudia umati wa wananchi 
wakipata huduma kutoka kwa watumishi wa MCB.
Awali kizungumza na waandishi wa habari 
Julai 7,2022 Mkuu wa Kitengo cha Ukuzaji 
Biashara na Masoko wa MCB, Leticia Ndongole 
alisema walitarajia idadi ya wakopaji na wateja 
wapya ingeongezeka. “Tunaposema huduma 

tunatoa kwa watu wote maana yake ni walimu, 
wafanyabiashara, wanafunzi wa vyuo, wakulima, 
wafugaji, wasafirishaji, vijana na wazee hatuachi 
mtu.
“Mpaka sasa tumeshawafungulia watu.100 
akaunti za aina mbalimbali hivyo tunawakaribisha 
wote kuja kupata huduma zetu bora kwenye Sekta 
ya benki.
“Kwetu hii ni mara ya kwanza kushiriki Maonesho 
haya hakika tumepata mapokezi makubwa kutoka 
kwa wananchi na tumeona tija yake na tunaahidi 
kuendelea,”..alisema..Ndongole..na..kuwataka 
wananchi baada ya maonesho hayo kuendelea 
kutembelea matawi ya benki hiyo ya MCB 
ambapo huduma zilizokuwa zikitolewa Sabasaba 
zitaendelea kupatikana kwenye matawi hayo. 

Benki ya Mwalimu yawa kimbilio  
Maonesho ya Sabasaba 

Baadhi ya wananchi wakipata huduma kwenye banda la Mwalimu Benki mara baada ya kutembelea banda hilo 
katika Maonesho ya 46 ya Biashara ya Kimataifa yaliyofanyika jijini Dar es Salaam.
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Habari / Tangazo

     MATUKIO KATIKA PICHA; KONGAMANO LA SOHITCO IRINGA

Mwenyekiti wa Chama Cha Walimu mkoa wa Iringa Stanslaus Mhongole 
akizungumza wakati wa Kongamano la Umoja wa Viongozi wa Chama 
Cha Walimu Tanzania Kanda ya Nyanda za juu Kusini (SOHITCO)

Katibu wa CWT Mkoa Katavi mwalimu Nuru Shenkalwa 
akizungumza wakati wa Kongamano hilo 

Wajumbe wa SOHITCO Mkoa wa Iringa kutoka kushoto ni 
KUT Iringa Mwalimu James Asagwile katikati ni katibu wa 
Mkoa Hamis Chinahova na kulia ni mwenyekiti wa CWT 
Mkoa Iringa Stanslaus Mhongole

Pichani ni viongozi wa CWT kutoka Mkoa Njombe, Mbeya na Rukwa wakiwa 
katika picha ya pamoja na Mkuu wa Wilaya ya Iringa Mhe.Mohamed 
Hassan Moyo (mwenye tai).
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Baadhi ya Viongozi na walimu wakifuatilia Kongamano la Umoja wa viongozi wa Chama Cha Walimu Tanzania Kanda ya Nyanda 
za juu Kusini (SOHITCO) lililofanyika Julai  13-15 2022 katika ukumbi wa Kichangani Manispaa ya Iringa. 

UJUMBE KUTOKA KATIKA KONGAMANO LA SOHITCO
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Kwa taarifa mbalimbali zinazohusu Chama Cha  Walimu 
Tanzania (CWT) tafadhali tembelea;

cwt onlive tv



  
  

13

Kwa habari mbalimbali zinazohusu Chama Cha  Walimu Tanzania (CWT) tafadhali tembelea kurasa zetu za mitandao ya kijamii

cwt_tz            chama__cha__walimu__tanzania             chama cha walimu tanzania

Mwenyekiti wa Chama Cha Walimu Tanzania (CWT) 
Wilayani Geita Mwalimu  Samweli Dotto amekiri kupokea  
taarifa  za Kamati ya nidhamu ya Tume ya Utumishi ya 
walimu wilayani Geita  kuwafuta kazi walimu waliorubuniwa 
na biashara mtandaoni ya  Q- NET ambapo ameiomba 
Serikali kuichunguza kampuni hiyo.
Mwalimu Dotto amesema kazi kubwa ya Chama cha 
Walimu Tanzania (CWT) ni kuhakikisha kinamtetea 
mwalimu na kulinda maslahi yake hivyo tumememaliza 
jukumu hilo na wao kama chama wataendelea na jukumu 
lao endapo walimu hao wakionyesha ushirikiano kwao.
Akizungumza na waandishi wa habari Katibu Msaidizi 
wa Tume  ya Utumishi wa walimu Wilaya ya Geita, Sitta 
Mussanga amesema kuwa  uamuzi huo umefikiwa  na 
Kamati ya tume hiyo baada ya kufuatilia na kujiridhisha  
na utoro wa walimu  hao uliotokana na wao kuacha kazi 
na kwenda Q NET ambako waliamini kuna maslahi mazuri 
zaidi kuliko wajibu wao wa darasani.
Aidha walimu waliofukuzwa ni Kalokola Hurbano na Critus 
Mkombozi kutoka shule ya sekondari Kivukoni, Stella 
Ernest wa shule ya msingi Kivukoni, Revocutus Kimasa 
wa shule ya msingi Mkoani, Aneth Bikombo wa shule ya  
msingi Nyantorotoro.
Wengine ni Mahemba Peter kutoka shule ya msingi 
Bukayaga,Benjamini Pertus kutoka shule ya msingi  
Mtakuja pamoja na  Jijaga Galima wa shule ya Msingi 
Lubanda ambao walishitakiwa na kutuhumiwa  kwa 
nyakati tofauti .
Akiongea kwa niaba ya Chama , Mwenyekiti huyo 
amesema wanasubiri barua rasmi kutoka kwa walimu 
hao na baada ya hapo watafuata taratibu kupitia kwa 
wanasheria wa Chama na kuona namna gani CWT 
kitawatetea walimu hao katika shauri lao hilo kama 
wakiamua kukata rufaa. 
Walimu hao wanane kutoka Wilaya ya Geita Mkoani Geita 

wamefukuzwa kazi kwa tuhuma za utoro uliotokana  na 
kujikita kwenye shughuli za kampuni  ya mtandao wa 
biashara maarufu kama  Q-NET na kutelekeza majukumu 
yao ya msingi. Viongozi wa Chama Cha Walimu 
Tanzania mara kadhaa wamekuwa wakisikika wakiwasihi 
walimu kutojiingiza katika mikopo au biashara za fedha 
zinazoweza kuwaletea hasara kubwa huku wakiwashauri 
wakajiunge katika benki ya Mwalimu ambapo wanaweza 
kupata huduma mbalimbali zikiwemo za mikopo nafuu.

CWT kuwatetea walimu waliofukuzwa 
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Wathibiti ubora ni moyo wa elimu nchini 
asema Waziri Mkenda
Serikali imekusudia kuimarisha ubora wa elimu 
nchini ikiwa ni pamoja na kuhakikisha kuwa 
inaakisi mahitaji ya watanzania na utandawazi 
na kasi ya mabadiliko ya teknolojia kwani soko 
la ajira limezidi kuwa pana hivyo mabadiliko 
yanahitajika.
Utandawazi huo ni pamoja na watanzania 
kuchukua fursa ya kufundisha lugha Kiswahili 
katika vyuo kwenye nchi mbalimbali Duniani.
Waziri wa Elimu, Sayansi na Teknolojia Mhe 
Prof. Adolf Mkenda ameyasema hayo tarehe 9 
Juni 2022 wakati wa Kikao kazi cha Tathmini ya 
utendaji kazi idara ya uthibiti ubora wa shule kati 
ya viongozi, uthibiti ubora wa shule na makao 
makuu, ithibati ya shule na wathibiti ubora wa 
shule wakuu Kanda na Wilaya iliyofanyika katika 
ukumbi wa vijana Jijini Dodoma.
Amewataka wathibiti ubora kote nchini 
kusimamia kwa weledi zaidi ubora wa elimu 
kwani wao ni moyo na injini ya elimu.
Amesisitiza umuhimu wa malezi kwenye shule 
kwani watoto wanaanza shule mapema huku 
wazazi wakiwa kwenye kinyang’anyiro cha 
maisha hivyo watoto wanakuwa katika mazingira 
ambayo hayaakisi ufanisi na nidhamu bora kwa 
mtoto.
“Tunaona kwenye mitandao mambo ya hovyo 
yanatokea na sisi tusingependa kupuuza 
tutakuja na tamko na mikakati baada ya kupitia” 
Alisema  Waziri Mkenda na kuongeza kuwa
“Nyie ni mboni ya elimu hapa nchini, mnapaswa 
kutunzwa, kuheshimiwa na kulindwa ili elimu 
iweze kuwa bora, hivyo pambaneni, Serikali 
imewanunuliwa magari 74 na mambo mengine 
chungu nzima yanakuja, msichoke”
Waziri Mkenda amesema kuwa Uboreshaji wa 
elimu kwa kupitia Sera ya elimu ya mwaka 2014 
na mapitio ya mitaala sio ajenda ya mtu, hiyo ni 
agenda ya Serikali ya Tanzania inayoongozwa 
na Mhe Rais wa Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania ambapo maagizo hayo aliyatoa wakati 
akihutubia Bunge la 12 tarehe 22 Aprili 2021 
Jijini Dodoma. 

Naye Naibu Katibu Mkuu wa Wizara ya 
Elimu, Sayansi na Teknoloji Prof James Mdoe 
amempongeza Waziri Mkenda kwa kuwathamini 
wathibiti ubora kwa kutenga 

muda kuhudhuria katika mkutano huo kwani 
amewaongezea nguvu na ufanisi wa kazi.
Amesema kuwa bila elimu msingi iliyo bora ngazi 
zingine zote zitakuwa ngumu katika kuthibiti 
ubora ipasavyo hivyo amewasihi kuongeza 
weledi kwa ajili ya kazi hiyo.
“Kuna zoezi muhimu sana linaendelea la 
kupitia mitaala na Sera ya elimu na mafunzo 
hivyo wathibiti ubora wanapaswa kushiriki kwa 
kina katika zoezi hilo kwa kiwango kikubwa 
kwani haitakuwa na maana kama msiposhiriki” 
Amekaririwa Prof Mdoe.

Wadau mbalimbali wakifuatilia kikao hicho

Kwa habari mbalimbali zinazohusu Chama Cha  Walimu Tanzania (CWT) tafadhali tembelea kurasa zetu za mitandao ya kijamii

cwt_tz            chama__cha__walimu__tanzania             chama cha walimu tanzania
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Chama Cha Walimu Tanzania (CWT) Mkoa wa Pwani Kitengo 
cha Wanawake kimeiomba jamii kutoa ushirikiano kwa 
vyombo vya sheria pale wanapoona kuna viashiria vya ukatili 
wa kijinsia. Katibu wa Chama cha Walimu Mkoa wa Pwani, 
Mwajuma Masenga amesema endapo taarifa hizo zitakuwa 
zikitolewa mapema zitaleta matokeo chanya katika vita ya 
kutokomeza vitendo vya ukatili kwa wahusika kudhibitiwa 
mapema. Ameyasema hayo hivi karibuni Wilayani Kibaha 
mkoani Pwani kwenye mkutano uliofanyika  ukiwa na lengo la 
kujadili masuala mbalimbali yanayowakabili walimu wanawake 
wakiwa kazini.
Mwajuma amesema wanalaani vitendo hivyo ambavyo kwa 
sasa vinaripotiwa katika maeneo  mbalimbali, lakini pia wanaiasa 

jamii kuungana kupiga vita vitendo hivyo visiendelee kutokea. 
Naye Katibu wa Wanawake CWT Mkoa wa Pwani, Mwalimu 
Mariam Mpunga amesema dhumuni lao ni kuhakikisha walimu 
wanawake wanafanyakazi kwa uadilifu ili kufikia malengo 
waliyojiwekea ikiwemo kutetea haki zao. Mpunga aliendelea 
kusema walimu wanawake wana wajibu wa kutetea haki zao 
wenyewe,lakini pia kuhakikisha wanapambana kwa hali na 
mali ili kuwalinda wanawake na watoto shuleni na majumbani. 

Kitengo cha walimu wanawake cha Chama 
Cha Walimu Tanzania (CWT) Mkoa wa 
Arusha walisherehekea Wiki ya Wanawake 
kuelekea kilele cha maadhimisho ya Siku 
ya wanawake Duniani kwa kusaidia mahitaji 
mbalimbali watoto wenye mahitaji maalum 
katika shule msingi Patandi.
Akiongea na waandishi wa habari wakati 
wakitoa misaada hiyo mwenyekiti wa kitengo 
hicho Mkoa wa Arusha mwalimu Anna 
Kaaya alisema kuwa wameona washirikiane 
na watoto wenye mahitaji maalum kwa 
kuwapelekea mahitaji mbalimbali kama vile 
sabuni, taulo za kike, mafuta ya kujipaka, 
sukari na vitu vingine.

CWT Pwani walaani ukatili wa kijinsia

Kumbukumbu Yetu

Machi 07, 2022

Kitengo ‘KE’ CWT Arusha chawasaidia Watoto 

Habari / Tangazo
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Kitengo ‘KE’ CWT Arusha chawasaidia Watoto 

Na Mwandishi wetu, Mbozi
Uongozi wa Chama cha Walimu Tanzania (CWT) 
Wilayani Mbozi Umenunua gari aina ya Coaster 
kwa lengo la kurahisisha shughuli mbalimbali za 
kuwahudumia walimu.
Akiongea kwa niaba ya uongozi wa Wilaya hiyo Mwalimu 

Kaizer Mjengwa ambaye ni Mwenyekiti wa Chama 
Cha Walimu wilayani hapa amesema, “Sisi kama 
Kamati ya uendeshaji na utendaji baada ya 
kupata wazo kutoka kwa wanachama la kununua 
gari mapema mwaka 2020 tulianza  kutengeneza 
mipango kwa kushirikisha wawakilishi kutoka shule 
zaidi ya 225 ambao kwa kauli moja walikubaliana 
na kupeleka wazo hilo kwenye maeneo yao ya 
kazi na wakaitisha vikao kisha kwa kauli moja 
waliamua tununue gari  kitu kilichopelekea 
kurahisisha  kazi hiyo” Mjengwa ameongeza pia 
gari hiyo imenunuliwa kwa lengo la kurahisisha 
huduma za moja kwa moja kwa wanachama na 
litakuwa likitumika kwenye shughuli mbalimbali 
zinazomgusa mwanachama kama vile za maafa 
na starehe na zile ambazo kwa namna moja au 
nyingine mwajiri hahusiki kugharamia.

 Kwa upande wa mwalimu Yassin Mussa Katibu wa 
CWT Wilayani Mbozi amesema mpango huu wa 
ununuzi wa gari ulianza kama wazo na hawakuwa 
na fedha za kununulia gari hiyo hivyo baada ya 
taratibu zote kupitia vikao kukamilika fedha zilianza 
kukusanywa kutokana na marejesho ya asilimia 
15 zilizokuwa zinarudi matawini kwa wanachama 
mpaka pale zilipotimia mapema mwaka huu. 
“Wanachama waliona ni kwa jinsi gani 
wanavyohangaika pindi wanapopata majanga,sherehe 
au safari mbalimbali  na wakaona Wilaya zingine 
nchini wamenunua magari hivyo walikuja na wazo 
hilo na sisi kama viongozi tukaamua kutekeleza kwa 
kuwashirikisha wenyewe na wakaamua njia hiyo ndio 
sahihi inayoweza kutupatia fedha za ununuzi wa gari 
na tayari gari hilo limeanza kutoa huduma.” Amesema 
Yassin.
CWT Mbozi imekuwa ni Wilaya ya pili Mkoani 
Songwe kununua gari aina ya Coaster lengo likiwa 
kurahisisha huduma kwa wanachama wake ambapo 
gari la awali lilinunuliwa na Wilaya ya Momba.

CWT Mbozi wanunua Coaster
Habari / Tangazo
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Chama Cha Walimu Tanzania (CWT) Wilaya ya Bagamoyo 
kimeendelea kutoa misaada mbalimbali mashuleni ikiwa 
ni pamoja na kusaidia vifaa vya ujenzi.
Hatua ya kusaidia vifaa vya ujenzi imekuja baada ya shule 
ya Sekondari ya Dunda kuezuliwa na upepo kwenye  
choo cha wanafunzi wa kike na hivyo kufanya wanafunzi 
hao kupata changamoto ya kupata huduma hiyo muhimu.
Vifaa hivyo vilikadhidhiwa hivi karibuni na Mwenyekiti wa 
CWT Wilaya ya Bagamoyo, Mwl. Hamisi Kimeza pamoja 
na Katibu wake Mwl. Shaaban Tessua katika viwanja vya 
shule hiyo.
Katibu Tessua alisema kwamba vifaa hivyo  vya upauaji 
ni hatua ya mwanzo tu ya msaada wao huku vifaa vingine 
vikiwemo mifuko ya saruji kupitia CWT mkoa wa Pwani 
kitengo cha walimu wanawake nayo itafuata.
Katika hatua nyingine CWT Wilaya ya Bagamoyo 
imeendelea kutoa majiko ya gesi kwa ajili ya walimu 
mashuleni ikiwa ni sehemu ya Mchango wake ili walimu 
waweze kupata huduma ya pamoja ya chakula wawapo 
mahalI pa kazi.

Akikabidhi majiko hayo akiwa na baadhi ya wajumbe 
wa CWT wa  kamati ya utendaji ya Wilaya, Mwenyekiti 
wa Chama hicho Wilaya ya Bagamoyo Mwl. Hamisi 
Kimeza alisema, lengo la kutoa majiko hayo ni kuongeza 
mshikamano na upendo kwa walimu wawapo mahali pa 
kazi, kwani chakula  ni eneo mojawapo la kuwakutanisha 
wote kwa wakati mmoja. Naye Katibu wa Chama hicho 
Wilaya ya Bagamoyo, alisema kuwa wamefanya zoezi 
hilo katika awamu mbili kwa baadhi ya shule, lakini lengo 
ni kuzifikia Shule zote za Halmashauri ya Chalinze pamoja 
na Bagamoyo zilizopo Wilayani Bagamoyo.

CWT Bagamoyo yaendelea kutoa misaada 

Uongozi Chama Cha Walimu Tanzania Mkoa wa  Rukwa 

chini ya Mwenyekiti wake Doseph Ndalawa pamoja na 

Katibu Lazaro Manyama wamekabidhi magodoro 17 kwa 

Afisa Elimu wa Mkoa wa Rukwa, Komredi Samson Hango 

ikiwa ni mchango wa Chama Cha Walimu Tanzania (CWT)

kwa walimu wa ajira mpya walioajiriwa na kupangiwa 

Mkoa wa Rukwa mwezi Julai,2022.

Makabidhiano hayo yalifanyika  Juni 8, 2022 katika ofisi 

ya Mkuu wa Mkoa ambapo baada ya Afisa Elimu huyo 

kupokea magodoro hayo aliushukuru uongozi wa CWT 

Mkoa kwa kitendo hicho kinachoonyesha ukarimu na 

kuwajali walimu na akawataka wadau wengine kuiga 

mfano huo mzuri wa Chama Cha Walimu Tanzania (CWT) 

ili walimu wanaporipoti katika mkoa husika wajisikie kama 

wamefika nyumbani.

CWT Rukwa yawapa walimu magodoro
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CWT Rukwa yawapa walimu magodoro
 

Mkuu wa Wilaya ya Iringa Mohamed Moyo, kwa niaba 
ya aliyekuwa Mkuu wa Mkoa wa Iringa Queen Sendiga, 
amewakumbusha walimu kuzingatia maadili yao na 
kukemea tabia ya baadhi ya walimu ambao wanatia 
doa taaluma ya ualimu kwa kufanya mapenzi na 
wanafunzi, jambo ambaolo linachafua taswira ya tasnia 
hiyo. Alisema hayo  wakati akifungua mkutano mkuu wa 
Umoja wa Viongozi wa Chama cha Walimu Tanzania 
(CWT) Nyanda za juu Kusini (SOHITCO)kutoka mikoa 
ya Iringa, Njombe, Mbeya, Songwe, Rukwa na katavi.
DC Moyo alisema kuwa wapo baadhi ya walimu 
wanadiriki kufanya mapenzi na watoto wadogo 
kinyume na maadili ya utumishi wa umma na 
kuchafua taswira nzima ya tasnia ya ualimu.
Aidha, ameomba viongozi wote kuungana 
pamoja kukemea jambo hilo kwa kada ya ualimu, 
kwani kada  hiyo ni nyeti ambayo kila mtu lazima 
apitie katika mkono wa mwalimu.
“”Mimi leo hii nisingekuwa Mkuu wa Wilaya bila 
kufundishwa na mwalimu, nimefundishwa na 
mwalimu ndio maana Serikali imeniamini na 
kuniteuwa kuwa Mkuu wa Wilaya kutokana na 
mwalimu,” alisema Moyo. Alisema kuwa walimu 
wanadhima kubwa ya kuweka maadili mema ya 
watoto wanaowafundisha,
hivyo basi, walimu wasijiingize katika tamaa ya 
kufanya mapenzi na watoto huo ni ukatili dhidi ya 
watoto. Moyo aliwataka viongozi kuweka

mshikamano na kuwashughulikia wale wote 
wanajihusisha na masuala ya mapenzi na wanafunzi 
kuhakikisha hatua za kinidhamu zinachukuliwa.
Kwa upande wa changamoto ya upungufu wa 
walimu mashuleni, alisema kuwa Serikali inaendelea 
kuajiri walimu kadiri inavyowezekana ili kupunguza 
changamoto ya uhaba wa walimu sambamba na 
kuboresha miundombinu ya shule.
 “Serikali inayoongozwa na Rais Samia Suluhu Hassani 
inaonesha nia ya kuboresha Sekta ya elimu kwa 
kutambua jitihada inayofanywa na walimu na kwamba 
Serikali itaendelea kushirikiana na Chama Cha Walimu 
Tanzania (CWT) kuhakikisha kwamba sekta ya elimu 
inaboreshwa,” aliongeza.
Alisema kuwa Serikali inatambua changamoto ambazo 
walimu wanakabiliana nazo lakini bado wanafanya 
kazi usiku na mchana kuhakikisha kwamba watoto 
wanafanya vizuri pamoja na kufaulu mitihani yao.

Walimu nchini wakumbushwa 
kuzingatia maadili ya kazi



Baadhi ya Wajumbe na Walimu waliohudhuria Kongamano la SOHITCO lililofanyika 
Iringa lililojumuisha Mikoa sita ya Iringa, Mbeya, Njombe, Songwe, Rukwa na Katavi 

wakiwa katika picha ya pamoja


